Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

Vụ án cái cửa sổ-Cấp Thường

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Vụ án cái cửa sổ-Cấp Thường Empty Vụ án cái cửa sổ-Cấp Thường Sat Apr 27, 2013 1:36 pm

châuchấu

châuchấu
Thành viên vip
Thành viên vip

Hai anh em Minh và Khang đi vào bãi cỏ mới cắt của bà Hai hàng xóm. Cả hai bị bà "giũa" một trận. Thế là hai anh em rắp tâm trả thù...
Một tuần trôi qua nhưng chẳng có biến động gì cả. Minh và Khang gần như đã quên chuyện đó.
XOẢNG! Đang dọn bữa cơm trưa thì bà Hai bỗng nghe tiếng kính vỡ. Thằng Bình con bà chạy ra vườn, chỗ cửa vỡ. Cái cửa sổ hình vòm của nhà nó bể tan tành. Bình liền chạy đi tìm anh em Minh và Khang. Gặp Minh đang chơi bóng cùng lũ bạn, Bình hỏi: “Cậu có làm vỡ cửa kính nhà tớ không?”. “Không! Cửa kính nào? Tớ chơi bóng ở đây nãy giờ mà!”Minh đáp, giọng lo lắng. Bình vừa nhìn quanh vừa hỏi: “Thằng Khang đâu?”. Minh nhíu mày: “Nó chơi lướt ván đằng kia! Có chi không?”. Bình không thèm trả lời mà chạy thật nhanh theo tay chỉ của Minh. Bắt gặp Khang đang ngồi dưới gốc cây sồi cạnh tấm ván trượt, mồ hôi mồ kê nhễ nhại. Bình hỏi lại câu vừa rồi: “Cậu có làm vỡ cửa kính nhà tớ không?”. “Không, tớ chẳng biết gì về cánh cửa hình vòm ấy cả”. Bình chạy nhanh về nhà, nói với bà Hai: “Con biết thủ phạm làm vỡ cửa rồi mẹ!”

Ai? Ai vậy? Các bạn hãy tìm hung thủ và đưa ra lời giải thích thật chính xác nhé! :D 3 ngày nữa sẽ công bố kết quả.

Hack Zof

Hack Zof
Huyền Hoại
Huyền Hoại

Khang chính là hung thủ,vì nếu cậu ta không làm bể cái kính thì làm sao mà cậu ta biết đó là cái kính vòm ! king
P/s : Mẹo đơn giản ! xem conan quá rồi bị nhiễm lun !

https://clbthugian.forum-viet.com

châuchấu

châuchấu
Thành viên vip
Thành viên vip

Ếch xào lăn! Chính xác, cho 10đ

Hack Zof

Hack Zof
Huyền Hoại
Huyền Hoại

Vì đã có đáp án nên tớ sẽ khóa topic để tránh spam !

https://clbthugian.forum-viet.com

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]